เรื่องหมาๆในคุก

Imageเมื่อมีสุนัขตำรวจได้ ทำไมจะมีสุนัขราชทัณฑ์บ้างไม่ได้ ...
ในยุคที่กรมราชทัณฑ์กำลังขาดแคลนเจ้าหน้าที่อย่างหนัก การเอาสุนัขเข้ามาช่วยงานในเรือนจำ จึงเป็นเรื่องจำเป็น สุนัขพวกนี้จะช่วยงานในคุกได้อย่างไร .....

Imageพูดแล้วจะหาว่าคุย..... เฮโรอีน กัญชา ยาบ้า โคเคน ฯลฯ ผมผ่านมาหมดแล้ว แค่หลับตาก็บอกได้เลย เพราะผมเป็นสัตว์โลกที่มีประสาทดมกลิ่นที่เหนือกว่ามนุษย์ หลายเท่า แต่กว่าจะฝึกให้ผมทำงานแบบนี้ได้ ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย.....

เครื่องตรวจกลิ่นแบบตั้งโต๊ะนักวิทยาศาสตร์ หลายประเทศกำลังพยายามเอาชนะหมาให้ได้ โดยการ สร้าง "จมูกอิเลคโทรนิค" ขึ้นมาให้มันสามารถดมกลิ่นได้สารพัด ชนิดที่เรียกว่า ให้ดมกลิ่นลมหายใจของผู้ป่วยแล้วบอกได้เลยว่า มีกลิ่นของมะเร็งปอดอยู่เรื่องจริงนะครับ....ไม่ได้โม้.....

• Dep Curr
  • DOC02
  • Gpo
  • Asso
  • การเยี่ยม
    mini logo

ทัณฑสถานโรงพยาบาลราชทัณฑ์
    33/2 ถนนงามวงศ์วาน เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900 
    อีเมล:hosdoc.mci@gmail.com
    โทร.: 0-2953-3999

Follow Us :